สวท. จัดฝึกอบรมบุคลากรเพื่อเสริมสร้างทักษะด้านการบริหารจัดการงานวิจัยและนวัตกรรม Project officer: PO
-
ฮิต: 99
วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2566 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัลลภ กิติสาธร รองผู้อำนวยการฝ่ายส่งเสริมการวิจัยและแผนยุทธศาสตร์วิจัย เป็นประธานเปิดการฝึกอบรม โดยมีรองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพงษ์ เลิศวิริยะประภา รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาธุรกิจและเครือข่ายความร่วมมืออุตสาหกรรม ร่วมให้คำแนะนำเพิ่มเติมในส่วนของเรื่อง พ.ร.บ. ส่งเสริมการใช้ประโยชน์ผลงานวิจัยและนวัตกรรม โดยในการอบรมครั้งนี้ คุณกาญจนา งามพจนวงศ์และ คุณธนพล นิงสานนท์ เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ในหัวข้อ
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
ทั้งนี้ มีการแบ่งกลุ่มในการทำกิจกรรม Workshop ในหัวข้อ
![✏️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te4/1/16/270f.png)
![✏️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te4/1/16/270f.png)
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจให้แก่บุคลากรด้านการบริหารจัดการงานวิจัยและนวัตกรรมระดับปฏิบัติการ รวมทั้งสร้างความเข้าใจสนับสนุนและขับเคลื่อนการดำเนินงานทั้งในระดับผู้ปฏิบัติงานและในระดับผู้บริหารหน่วยงานให้เล็งเห็นและตระหนักถึงความสำคัญของการบริหารจัดการงานวิจัย
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf8/1/16/1f3e2.png)