สวท. จัดกิจกรรม Green University 2023 สานต่อนโยบายอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมเพื่อความยั่งยืน
-
ฮิต: 107
วันที่ 29 พฤศจิกายน 2566 สำนักวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี สานต่อนโยบายอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมต่อเนื่อง สร้างจิตสำนึกให้บุคลากร ปลูกฝังการมีส่วนร่วมในการประหยัดทรัพยากรและรักษาสิ่งแวดล้อม จากองค์กรสู่ครอบครัวและชุมชน จัดกิจกรรม Green University 2023 ภายใต้ “โครงการส่งเสริมสนับสนุนการดำเนินงานด้าน Green University” นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพงษ์ เลิศวิริยะประภา ประธานคณะอนุกรรมการดำเนินงานด้าน Green University สำนักวิจัยฯ กล่าวเปิดโครงการและกล่าวถึงวัตถุประสงค์การจัดกิจกรรม พร้อมรายงานผลสัมฤทธิ์การดำเนินงานในรอบปีที่ผ่านมาของสำนักวิจัยฯ ซึ่งมีผลกำารดำเนินงานบรรลุผลเกินเป้าหมายที่คาดไว้ ในปีนี้จึงมีเป้าประสงค์ที่จะสานต่อกิจกรรมเพื่อรณรงค์และปลูกฝังจิตสำนึกให้กับบุคลากรและผู้ใช้อาคารในการร่วมกันอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมอย่างต่อเนื่องเป็นปีที่ 4
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)
![📑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t19/1/16/1f4d1.png)
![♻️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf8/1/16/267b.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![🌱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t69/1/16/1f331.png)
![🗑️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5a/1/16/1f5d1.png)