สวท. จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ KM Sharing Day ภายใต้โครงการ แลกเปลี่ยนเรียนรู้การจัดการ “Sharing basic management”
-
ฮิต: 87
![](/new/images/429677627_1205940537282140_8542241135779692001_n.jpg)
วันที่ 5 มีนาคม 2567 ณ ห้องประชุม CLOUD 9 ชั้น 9 สำนักวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ได้จัด จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ KM Sharing Day ภายใต้โครงการ แลกเปลี่ยนเรียนรู้การจัดการ “Sharing basic management” โดย รองศาสตราจารย์ ดร.กัมปนาท เทียนน้อย ผู้อำนวยการสำนักวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี กล่าวเปิดโครงการ และ รองศาสตราจารย์ ดร.รังสิมา หญีตสอน รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารและจัดการนวัตกรรม กล่าวรายงานความเป็นมาของโครงการ ภายในโครงการได้ KM ในหัวข้อ
![📝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcc/1/16/1f4dd.png)
โดย นายรัชกร โตจันทร์
![📝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcc/1/16/1f4dd.png)
โดย นางสาวสุพัฒจิต ผลาชิต
![📝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcc/1/16/1f4dd.png)
โดย นายยุทธนา ปัดชา
![📝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcc/1/16/1f4dd.png)
โดย นายกฤดา จรัสศรีสกุล
ทั้งนี้ มีการแบ่งกลุ่มในการทำกิจกรรม Workshop เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ภายในองค์กร และส่งเสริมให้บุคลากรมีความรู้ความเข้าใจในกระบวนการทำงานอย่างเป็นระบบและเป็นแนวปฏิบัติที่ดี ถูกต้อง ชัดเจน ให้ทุกคนในองค์กรสามารถเข้าถึงความรู้และพัฒนาตนเองให้เป็นผู้รู้ สามารถนำไปประยุกต์ใช้ในการปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ